Ko a cikin motoci, jiragen sama, jiragen ruwa, mutummutumi ko nau'ikan kayan aikin injiniya daban-daban, ana iya ganin sassan ramin.Shaft sassa ne na al'ada a cikin na'urorin haɗi na hardware.Ana amfani da su galibi don tallafawa sassan watsawa, watsa juzu'i da ɗaukar kaya.Dangane da ƙayyadaddun tsari, sassan shaft suna da alaƙa da sassa masu juyawa waɗanda tsayinsu ya fi diamita.Gabaɗaya sun ƙunshi saman cylindrical na waje, farfajiyar juzu'i, rami na ciki da zaren madaidaicin shaft da saman ƙarshen daidai.A lokacin aiki, ya kamata a biya hankali ga rashin daidaituwa, daidaiton matsayi na juna, daidaiton siffar geometric, girma
Abun ciki
I. Halayen tsari na shaft na gaba ɗaya
II.Hakuri na girma na babban shaft
III.Fuskar saman shaft na gaba ɗaya
IV.Nazarin fasaha na sarrafawa na shaft na gaba ɗaya
VI.Materials da blanks na janar shaft
VII.Heat magani na janar shaft
I. Halayen tsari na shaft na gaba ɗaya
Sassan shaft suna jujjuya sassan da tsayin su ya fi diamita.Yawanci sun ƙunshi filayen silinda na waje, filaye masu ɗamara, zaren zare, splines, keyways, ramukan karkata, ramuka da sauran filaye.An raba sassan sassan gabaɗaya zuwa nau'i huɗu bisa ga halayen tsarin su: santsi mai santsi, ramukan tako, ramukan ramuka da ramuka na musamman (ciki har da crankshafts, rabin shafts, camshafts, shingen eccentric, giciye shafts da spline shafts, da sauransu).
II.Hakuri na girma na babban shaft
Ana rarraba manyan sassan sassan shaft sau da yawa zuwa kashi biyu: ɗaya shine jarida na waje wanda ya dace da zobe na ciki na ɗaukar hoto, wato, jarida na tallafi, wanda ake amfani da shi don ƙayyade matsayi na shaft da goyan bayan shaft.Matsayin juriya na girma ya fi girma, yawanci IT5 ~ IT7 ne;ɗayan nau'in ita ce mujallar da ke ba da haɗin kai tare da sassa daban-daban na watsawa, wato, mujallar da ta dace, da kuma juriya.
Matsayin yana ɗan ƙasa kaɗan, yawanci IT6 ~ IT9.
III.Fuskar saman shaft na gaba ɗaya
Mashin ɗin da aka yi amfani da shi na shaft yana da buƙatun ƙaƙƙarfan yanayi, waɗanda galibi an ƙaddara bisa ga aiki da tattalin arziƙin sarrafawa.Matsakaicin yanayin da ke cikin jarida mai goyan baya yawanci Ra0.2 ~ 1.6um ne, kuma jaridar da ta dace da sashin watsawa shine Ra0.4 ~ 3.2um.
IV.Nazarin fasaha na sarrafawa na sassan shaft na gaba ɗaya
Don sassan da ke da madaidaicin buƙatun, roughing da ƙare ya kamata a raba su don tabbatar da ingancin sassan.Za a iya raba sarrafa sassan shaft gabaɗaya zuwa matakai uku: m juyi (m juya na waje da'ira, hakowa na tsakiya ramukan, da dai sauransu), Semi-ƙara juyi (Semi-ƙara juyi daban-daban na waje da'irori, matakai, da nika). na tsakiya ramukan da ƙananan saman, da dai sauransu) , m da lafiya nika (m da lafiya nika na duk waje da'ira).Kowane mataki yana da kusan kashi zuwa hanyoyin magance zafi.
VI.Materials da blanks na janar shaft
(1) Gabaɗaya, 45 karfe ana amfani dashi azaman kayan don sassan shaft.Don shafts tare da daidaito mafi girma, 40Cr, GCr1565Mn, ko baƙin ƙarfe ductile za a iya amfani da su;Ana iya amfani da manyan magudanar ruwa, masu ɗaukar nauyi, 20CMnTi, 20Mn2B, 20C da sauran ƙarfe na ƙarfe ko 38CrMoAl.Nitrided karfe.
(2) Don sassan ramin gabaɗaya, sanduna zagaye da ƙirƙira galibi ana amfani da su azaman fanko;don manyan shafts ko ginshiƙai tare da sifofi masu rikitarwa, ana amfani da sassa.Bayan blank ɗin ya yi zafi da ƙirƙira, za a iya rarraba tsarin fiber na ciki na ƙarfe daidai gwargwado tare da saman don samun ƙarfin juzu'i mai girma, ƙarfin lanƙwasa da ƙarfi.
VII.Heat magani na janar shaft
1) Kafin aiki, ƙirƙira blanks dole ne a daidaita su ko anneal don tace hatsi na ciki na karfe, kawar da damuwa, rage taurin kayan, da haɓaka aiki.
2) Quenching da tempering ne gaba ɗaya shirya bayan m juya da kuma kafin Semi-kammala juya don samun mai kyau m inji Properties.3) Gabaɗaya ana shirya kashe saman ƙasa kafin a gama, ta yadda za a iya gyara nakasar gida ta hanyar quenching.4) Shafts tare da madaidaicin buƙatun, Bayan ɓarna na ɓarna ko m niƙa, ana buƙatar ƙarancin zafin jiki na tsufa.
Ƙarfin Mashin ɗin GPM:
GPM yana da shekaru 20 gwaninta a CNC machining na daban-daban madaidaicin sassa.Mun yi aiki tare da abokan ciniki a cikin masana'antu da yawa, ciki har da semiconductor, kayan aikin likita, da dai sauransu, kuma mun himmatu don samar da abokan ciniki tare da ingantattun ingantattun mashin ɗin sabis.Muna ɗaukar tsauraran tsarin gudanarwa mai inganci don tabbatar da cewa kowane sashi ya cika tsammanin abokin ciniki da ka'idoji.
Sanarwa na haƙƙin mallaka:
GPM Intelligent Technology(Guangdong) Co., Ltd. advocates respect and protection of intellectual property rights and indicates the source of articles with clear sources. If you find that there are copyright or other problems in the content of this website, please contact us to deal with it. Contact information: marketing01@gpmcn.com
Lokacin aikawa: Dec-29-2023